การประชุมจัดเตรียม กิจกรรมการบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ
ระหว่างสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 กับ มหาวิทยาลัยนครพนม
วันที่ 5 เมษายน 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 พร้อมด้วย ดร.วัชราภรณ์ ทีสุกะ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมการประชุมจัดเตรียมกิจกรรมการบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่างสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 กับ วิทยาลัยเทคโนโลยีศรีสงครามและวิทยาลัยนาหว้า มหาวิทยาลัยนครพนม เพื่อสร้างโอกาส ความเสมอภาค และความเท่าเทียมทางการศึกษาให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ในสังกัด ได้ศึกษาต่อในระดับมัธยมศึกษาตอนปลายทั้งสายสามัญ และสายอาชีวะศึกษา
ณ ห้องประชุม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/1-5-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/2-5-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/3-5-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/4-5-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/5-5-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/04/6-4-1024x683.jpg)