วันที่ 8 มิถุนายน 2566 เวลา 13.00 – 16.30 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่ายท่าจำปา และเครือข่ายไชยบุรี เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ใ ห้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนชุมชน บ้านคำพอกท่าดอกแก้ว อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-23-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-15-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-15-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-16-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-14-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-14-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-13-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-12-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-227-638x1024.jpg)