วันที่ 9 มิถุนายน 2566 เวลา 08.30 น.-12.00 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่ายชายโขง และเครือข่ายหนองแวง เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนบ้านพะทาย อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-24-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-16-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-16-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-17-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-15-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-15-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-13-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/9-9-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/10-6-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-228-638x1024.jpg)