วันที่ 9 มิถุนายน 2566 เวลา 13.00 – 16.30 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่ายแพงลำโขง และเครือข่ายโพนทองนาเข เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนอนุบาลบ้านแพง อำเภอบ้านแพง จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-25-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-17-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-17-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-18-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-16-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-16-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-14-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-14-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-229-638x1024.jpg)