วันที่ 6 มิถุนายน 2566 เวลา 08.30 – 12.00 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่ายนางัว และพระธาตุประสิทธิ์รวมใจ เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนบ้านนาหว้า อำเภอนาหว้า จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678376-768x1024.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678378-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678379-1024x767.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678380-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678381-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678382-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678383-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678384-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678385-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-214-638x1024.jpg)