วันที่ 6 มิถุนายน 2566 เวลา 13.00 – 16.30 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือสามผง และลุ่มน้ำหนองสังข์ เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนบ้านข่า อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678501-1024x578.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678503-1024x578.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678504-1024x578.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678505-1024x578.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678506-1024x578.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678507-1024x578.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678508-1024x578.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678509-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3678510-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-216-638x1024.jpg)