วันที่ 7 มิถุนายน 2566 เวลา 13.00 – 16.30 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่ายลำน้ำห้วยโคน และร่มสนธิ์ เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนบ้านนาอินทร์นาโอนาคอยพัฒนา อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679076-768x1024.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679078-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679081-1024x576.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679082-1024x576.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679083-1024x576.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679084-1024x576.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679080-1024x576.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__3679079-1024x576.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-218-638x1024.jpg)