วันที่ 8 มิถุนายน 2566 เวลา 08.30 – 12.00 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมผู้บริหารและคณะครูเครือข่ายอุเทนโนนตาล และเครือข่ายเวินพระบาท รามราช เพื่อชี้แจงการนำผลการประเมินระดับชาติไปใช้พัฒนาการเรียนรู้ของผู้เรียน โดยใช้กลุ่มโรงเรียนเครือข่ายเป็นฐาน ให้ผู้บริหารและครูผู้สอนวิเคราะห์ผล RT,NT และ O-NET และนำผลการประเมินไปใช้พัฒนาการจัดการเรียนรู้ ณ โรงเรียนอุเทนวิทยาคาร อำเภอท่าอุเทน จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-19-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-12-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-11-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-13-1024x791.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-11-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-11-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-11-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-10-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/9-7-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-224-638x1024.jpg)