วันที่ 27 พฤษภาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ คณะศึกษานิเทศก์ กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา จัดการประชุมปฏิบัติการพัฒนาและส่งเสริมการจัดการเรียนรู้เชิงรุก (Active Learning) ให้กับครูผู้สอน เพื่อส่งเสริมและพัฒนาให้ครูผู้สอนสามารถจัดการเรียนรู้เชิงรุกให้กับผู้เรียนได้อย่างมีประสิทธิภาพ ในวันที่ 27 พฤษภาคม 2566 เป็นการประชุมครูผู้สอนรายวิชาสุขศึกษาและพลศึกษา การงานอาชีพ และ คอมพิวเตอร์ โดยท่าน ดร.วีรพล สารบรรณ ได้ให้เกียรติเดินทางเพื่อมอบกำลังใจ และชื่นชมครูผู้สอนทุกท่านที่ให้ความสำคัญกับการประชุมครั้งนี้ ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313460-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313461-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313463-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313464-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313466-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313486-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313460-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313462-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313465-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313467-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313468-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313469-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313470-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313472-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313473-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313487-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313515-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/313516-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/05/ฉบับที่-195-2-638x1024.jpg)