วันที่ 22 กันยายน 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 ให้เกียรติเป็นประธานการประชุมเชิงปฏิบัติการเสริมสร้างศักยภาพผู้บริหารสถานศึกษา และครูผู้รับผิดชอบงานอนามัยโรงเรียน เพื่อดูแลช่วยเหลือนักเรียน ประจำปีการศึกษา 2566 โดยกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เพื่อสร้างการรับรู้ให้ผู้บริหารสถานศึกษาและครูอนามัยโรงเรียน เล็งเห็นถึงความสำคัญในการขับเคลื่อนงานอนามัยในโรงเรียนให้เกิดประสิทธิภาพ และเพื่อพัฒนาศักยภาพ เพิ่มทักษะการส่งเสริมความรู้ด้านสุขภาพให้แก่นักเรียน โดยได้รับเกียรติจาก ดร.วัชราภรณ์ ทีสุกะ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางสาวปิยะนาถ อุติลา ผอ.หน่วยตรวจสอบภายใน และ นายสุบัน อำภาวงศ์ นักวิชาการศึกษาปฏิบัติการ เป็นวิทยากร ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สพป.นครพนม เขต 2 อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-8.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-10.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-11.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-12.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-13.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-14.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-15.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-16.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/โปร-3-1.jpg)