วันที่ 26 มิถุนายน 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายประจบ ดีพรม รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 เข้าร่วมการประชุมเพื่อเร่งรัดการเปิดพื้นที่กิจกรรมอาสาสมัครช่วยสอนเสริมของเหล่ากาชาดจังหวัด ตามโครงการส่งเสริมและพัฒนาการพูด อ่าน เขียนภาษาไทย ด้วยระบบโปรแกรม (MS Teams) โดยมี นางสงวน จันทร์พร นายกเหล่ากาชาดจังหวัดนครพนม เป็นประธาน ณ ห้องประชุมลำน้ำโขง สำนักงานศึกษาธิการจังหวัดนครพนม อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-64.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-37.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-29.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-270-638x1024.jpg)