วันที่ 4 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นางรุ่งฤดี บุญจันทร์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ นางรัชนี สมรฤทธิ์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ และ นางสาวอังสนา สุพร ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมประชุมโครงการพัฒนาและส่งเสริมการจัดการเรียนรู้ด้วยเทคโนโลยีดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน เพื่อให้ครู บุคลากรทางการศึกษา และผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด มีความรู้ ความเข้าใจ และทักษะในการประยุกต์ใช้งาน ระบบคลังสื่อเทคโนโลยีเพื่อจัดการเรียนรู้ ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน ณ ห้องประชุมรับรอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_1706.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_1707.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_1708.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_1710.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_1711.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/messageImage_1688445379033.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/messageImage_1688457274205.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/Screenshot-691.png)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-290-638x1024.jpg)