วันที่ 3 กรกฎาคม 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นางรัชนี สมรฤทธิ์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ และ นางสาวอังสนา สุพร ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เข้าร่วมประชุมโครงการพัฒนาและส่งเสริมการจัดการเรียนรู้ด้วยเทคโนโลยีดิจิทัล ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน เพื่อให้ครู บุคลากรทางการศึกษา และผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด มีความรู้ ความเข้าใจ และทักษะในการประยุกต์ใช้งาน ระบบคลังสื่อเทคโนโลยีเพื่อจัดการเรียนรู้ ระดับการศึกษาขั้นพื้นฐาน ณ ห้องประชุมรับรอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/1-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/5-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-287-638x1024.jpg)