เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
มอบหมายให้ สิบเอกไกรทอง ต่ออำนาจ ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา พร้อมคณะศึกษานิเทศก์
ได้นำส่งแบบทดสอบ RT และนิเทศ ติดตามให้กำลังใจแก่นักเรียนที่เข้าร่วมการประเมินความสามารถด้านการอ่านของผู้เรียน (RT)
ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ปีการศึกษา 2565 ของแต่ละสนามสอบ ในสังกัด สพป.นครพนม เขต 2
โดยในปีนี้มีโรงเรียนสมัครใจสอบทั้งหมดจำนวน 189 โรงเรียน เป็นโรงเรียนในสังกัด สพป.นครพนม เขต 2 จำนวน 181 โรงเรียน
และโรงเรียนสังกัดกองบัญชาการตำรวจตระเวนชายแดน จำนวน 8 โรงเรียน
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/RT-1-768x1024.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/RT-2-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/RT-3-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/RT-4-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/RT-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/RT-6-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/RT-7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/RT-ข่าวประชาสัมพันธ์-1-638x1024.jpg)