วันที่ 10 ตุลาคม 2566 ดร.อมรรัตน์ เชิงหอม ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายประจบ ดีพรม รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 71 ปีการศึกษา 2566 ของกลุ่มโรงเรียนเครือข่ายหนองแวง เพื่อส่งเสริม สนับสนุนให้นักเรียน ได้แสดงออกถึงความสามารถในทางวิชาการ และเพื่อคัดเลือกตัวแทนนักเรียน ของกลุ่มโรงเรียนเครือข่ายหนองแวง เข้าร่วมการแข่งขันศิลปหัตถกรรมนักเรียนในระดับเขตพื้นที่การศึกษา โดยมี นายเลพล นนทะแสง ผอ.รร.บ้านคำนกกก ประธานกลุ่มโรงเรียนเครือข่ายหนองแวง ผู้บริหารสถานศึกษา ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ของกลุ่มโรงเรียนเครือข่ายหนองแวง ร่วมเป็นผู้จัดการแข่งขัน ณ โรงเรียนบ้านดอนกลาง อำเภอบ้านแพง จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/0-1-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/2-1-2-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/2-2-2-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/2-3-2-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/2-4-2-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/2-5-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/2-6-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/2-8-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/3-1-2-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/3-2-2-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/3-3-2-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/3-4-2-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/3-5-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/3-6-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/3-7-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/3-8-1-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/10/3-9-1-1024x768.jpg)