วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
มอบหมายให้ ดร.วัชราภรณ์ ทีสุกะ ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ปฏิบัติหน้าที่ประธานในพิธี มอบห้องน้ำและทางลาดในโรงเรียนสำหรับทุกคน และกิจกรรม
“โมบายเทรนนิ่ง ห้องน้ำของพวกเรา” School Barrier Free Facilities For All Project
ณ โรงเรียนบ้านกุดน้ำใส อ.นาหว้า จ.นครพนม สนับสนุนโดย WAFCA
ศูนย์มิตรภาพมนุษย์ล้อเอเขีย (ประเทศญี่ปุ่น) และ WAFCAT ศูนย์มิตรภาพมนุษย์ล้อเอเชีย (ประเทศไทย)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/1-22-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/2-20-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/3-19-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/4-18-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/5-16-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/6-11-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/DSC01653-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/DSC01654-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/กลุ่มส่งเสริม-ข่าวประชาสัมพันธ์-2-638x1024.jpg)