วันจันทร์ ที่ 4 กันยายน 2566 เวลา 08.00 น. สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 จัดกิจกรรมเคารพธงชาติ สวดมนต์บูชาพระรัตนตรัย ยืนสงบนิ่ง 5 นาที และกล่าวคำปฏิญญาเขตพื้นที่การศึกษาสุจริต จากนั้น นายธงชัย นนทสันต์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 ได้แจ้งข้อราชการที่ต้องดำเนินการ และกิจกรรมยิ้มไหว้ทักทาย เพื่อสร้างขวัญกำลังใจในการปฏิบัติหน้าที่ต่อไป ณ บริเวณหน้าเสาธง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/เข้าแถว-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/เข้าแถว-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/เข้าแถว-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/เข้าแถว-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/เข้าแถว-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/เข้าแถว-6.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/เข้าแถว-7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/เข้าแถว-8.jpg)