เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
มอบหมายให้ นายธงชัย นนทสันต์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
พร้อมกลุ่มศึกษานิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา และกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา
เข้าตรวจเยี่ยมการทดสอบเพื่อประเมินความสามารถด้านการอ่าน (RT) ของนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ปีการศึกษา 2565
เพื่อมอบนโยบายในการจัดการสอบ แนะนำแนวทางการแก้ไขปัญหา และเป็นขวัญกำลังใจ แก่ผู้บริหาร คณะครู และนักเรียน
ณ โรงเรียนบ้านดอนถ่อนโคกกลางวิทยา และ โรงเรียนบ้านปากอูน (ปากอูนผดุงวิทย์) อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/1-15-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/2-13-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/3-12-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/4-11-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/5-10-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/6-4-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/7-3-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/02/RT-ข่าวประชาสัมพันธ์-638x1024.jpg)