![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2021/02/NKP_0159-2-1024x684.jpg)
วันที่ 18 กุมภาพันธ์ 2564 เวลา 10.00 น.
ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
เข้าตรวจเยี่ยมโรงเรียนบ้านอุ่มไผ่ อำเภอศรีสงคราม จังหวัดนครพนม เพื่อตรวจเยี่ยมการจัดการเรียนการสอน เข้าพบปะคุณครูในชั้นเรียน ห้องเรียนอนุบาล มอบนโยบาย ของสพป.นครพนม เขต 2 ในการจัดห้องเรียนให้น่าอยู่ คุณครูน่ารัก พร้อมเป็นการสร้างขวัญกำลังใจแก่คุณครูในการปฏิบัติหน้าที่ ขอขอบคุณผู้บริหารคณะครูที่ให้การต้อนรับเป็นอย่างดียิ่ง