วันที่ 28 มิถุนายน 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายนิรันดร์ แก้วฝ่าย รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้ขวัญกำลังใจและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ตามคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานดำเนินงาน ตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ที่ 1182/2566 เพื่อให้การขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพการศึกษาของจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเกิดประสิทธิภาพ ณ โรงเรียนบ้านม่วงชี อำเภอบ้านแพง จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-1-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-2-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-3-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-4-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-5-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-6-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-7-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-8-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-9-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-10-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-11-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-12-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-275-638x1024.jpg)