วันที่ 28 มิถุนายน 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายประจบ ดีพรม รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมให้ขวัญกำลังใจและติดตามการดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ตามคำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานดำเนินงานตามนโยบายด้านการศึกษาของผู้ว่าราชการจังหวัดนครพนม ที่ 1182/2566 เพื่อให้การขับเคลื่อนการยกระดับคุณภาพการศึกษา และประสิทธิภาพของการศึกษาจังหวัดโดยผ่านกลไกของ กศจ. เป็นไปด้วยความเรียบร้อยและเกิดประสิทธิภาพ ณ โรงเรียนบ้านดอนสะฝาง อำเภอบ้านแพง จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-1-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-2-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-3-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-4-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-7-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-8-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-5-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-276-638x1024.jpg)