วันที่ 31 พฤษภาคม 2566 นายประสงค์ สุภา ประธาน อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
พร้อมด้วย คณะ อ.ก.ค.ศ. เขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 ตรวจเยี่ยม ติดตามการรับสมัครสอบแข่งขัน
และคัดเลือกเพื่อบรรจุและแต่งตั้งบุคคลเข้ารับราชการเป็นข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา ตำแหน่งครูผู้ช่วย ปี พ.ศ. 2566
ใน 5 กลุ่มวิชาเอก คือ วิชาเอกคณิตศาสตร์ วิชาเอกสังคมศึกษา วิชาเอกภาษาไทย วิชาเอกภาษาอังกฤษ และวิชาเอกปฐมวัย/อนุบาลศึกษา เพื่อติดตามความพร้อมในการรับสมัคร พร้อมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
ที่ปฏิบัติหน้าที่ในการรับสมัคร โดยวันที่ 31 พฤษภาคม 2566 มีผู้มาสมัครสอบแข่งขัน จำนวน 113 ราย
ณ ห้องประชุมตะเพียนทองสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/1-1024x575.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/2-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/3-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/4-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/5-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/6-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/7-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/8-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/9-1024x683.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-201-638x1024.jpg)