วันที่ 1 กรกฎาคม 2566 เวลา 08.30 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายประจบ ดีพรม รอง ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 ร่วมพิธีทบทวนคำปฏิญาณและสวนสนาม กิจกรรมเฉลิมพระเกียรติ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว งานชุมนุมลูกเสือจิตอาสาพระราชทาน โดยมี นายอภิชัย ทำมาน ผอ.สพป.นครพนม เขต 1 เป็นประธาน ณ ค่ายลูกเสือโรงเรียนคำเตยอุปถัมภ์ อำเภอเมืองนครพนม จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/1-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/2-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/3-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/4-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/5-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/6-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/7.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/8.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/07/ฉบับที่-284-638x1024.jpg)