วันที่ 21 มิถุนายน 2566 ดร.วีรพล สารบรรณ ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 มอบหมายให้ นายประจบ ดีพรม รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2 ร่วมตรวจประเมินสถานศึกษาปลอดภัย ประจำปี พ.ศ. 2566 เพื่อรณรงค์ให้สถานศึกษาสร้างความตระหนักด้านความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงานแก่นักเรียน ครู และบุคลากรที่เกี่ยวข้อง โดยมี นางสาวสินีนาต บุญเนตร สวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดนครพนม เป็นประธาน ณ ห้องประชุมสำนักงานสวัสดิการและคุ้มครองแรงงานจังหวัดนครพนม อำเภอเมือง จังหวัดนครพนม
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__10993748-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__10993750-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/S__10993751-1024x768.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/06/ฉบับที่-256-638x1024.jpg)