วันที่ 25 ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 และกิจกรรมค่ายทักษะชีวิต ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดย ดร.วัชราภรณ์ ทีสุุกะ ผอ.กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เพื่อให้บุคลากรได้เกิดความรู้ ความเข้าใจ และวิธีป้องกันอย่างถูกวิธี ณ ห้องประชุมตะเพียนทอง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษานครพนม เขต 2
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/1-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/2-4.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/3-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/4-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/5-5.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/6-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/7-3.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/8-2.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/9.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/10-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/11-1.jpg)
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2023/09/12-1.jpg)