วันที่ 7 มิถุนายน 2565 เวลา 09.00 น. ดร.วีรพล สารบรรณ ผอ.สพป.นครพนม เขต 2 พร้อมด้วย รองผอ.สพป.นครพนม เขต 2 และ ผู้อำนวยการกลุ่มทุกกลุ่ม คณะศึกษานิเทศก์ เข้าร่วมประชุมรับฟัง นโยบายและข้อราชการเร่งด่วน โดย ดร.อัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน ในการประชุมผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา ทั่วประเทศ ผ่านระบบ Video Conference
![](https://www.nkp2.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_0087-scaled.jpg)